You are not connected. Please login or register

BẢN KẾ HOẠCH DỰ THI TUYỂN QUẢN TRÒ (DÀNH CHO K.38)...^^

3 posters

Go down  Thông điệp [Trang 1 trong tổng số 1 trang]

KhuatThiVanAnh

KhuatThiVanAnh

các bạn K.38 thân mến!...^^
mình nhận đc một số phản hồi từ phía đại diện lớp là các bạn vẫn chưa nắm rõ về phần viết một bản kế hoạch hoàn chỉnh
mình sẽ làm mẫu một bản kế hoạch để các bạn tham khảo nhe... Smile

KẾ HOẠCH TỔNG QUAN

A, Giới thiệu chương trình :

· Tên chương trình:
( các bạn có thể đặt những cái tên hạy, ý nghĩa và ấn tượng hé..)

· Thời gian: (bạn nhớ ghi cụ thể giờ và ngày tháng thực hiện chương trình)

· Địa điểm: (đây là nơi mà các bạn chọn để tổ chức chương trình..vì chương trình này chunbgs ta hướng đến trẻ em có hoàn cảnh đặc biệt, khó khăn nên các bạn nhớ chọn địa điểm cho phù hợp)

· Đơn vị tổ chức : CLB Vì trẻ thơ và các bạn sinh viên trường đại học y dược Cần Thơ

· Đơn vị hỗ trợ chương trình: (đây là phần dành cho nhà tài trợ...bạn không cần phải tìm một nhà tài trợ trước...nhưng bạn hãy tìm một nhà tài trợ mà bạn nghĩ là có tiềm năng nhất)

B, Mục đích chương trình :

(các bạn phải nêu lên được ý nghĩa và mục đích mà chương trình mún hướng tới...dưới đây là một vì dụ mà các bạn có thể tham khảo)

Chương trình từ thiện “Trung Thu cho em” là một hoạt động cộng đồng dưới một hình thức mới mẻ do nhóm tình nguyện Vì trẻ em nghèo và trẻ em nhiễm HIV tổ chức với các mục đích:

· Huy động sự ủng hộ của các tổ chức, các cá nhâncho các đối tượng nhận trợ giúp trong kế hoạch hoạt động của Nhóm. Đó là các em bé bị mắc bệnh hiểm nghèo, đang điều trị bệnh nặng, và các em bé nhiễm HIV bị bỏ rơi.

· Tạo cơ hội giao lưu cho các thành viên có tình thần thiện nguyện của Nhóm, đồng thời tạo cơ hội cho các thành viên của Nhóm cũng như nhiều tổ chức được đóng góp vào các hoạt động từ thiện thiết thực và chân thực giúp đỡ những số phận bé nhỏ bất hạnh.

· Giới thiệu về Nhóm tình nguyện chúng tôi và các hoạt động của Nhóm đến nhiều người.

· Gây quỹ cho các hoạt động từ thiện của Nhóm.

Nhân dịp Tết Trung thu 2009, nhóm tình nguyện Vì trẻ em nghèo và trẻ em nhiễm HIV sẽ kết hợp trao quà và tổ chức Trung thu cho trẻ em có hoàn cảnh đặc biệt gồm :

· Các em bé mắc căn bệnh hiểm nghèo ở Khoa U Bướu, Bệnh viện Nhi Trung Ương

· Hơn 30 em nhỏ nhiễm HIV ở Trung tâm Lao động Xã Hội số 2, Ba Vì. HN

[/color]
C, Địa điểm và thời gian :
(các bược trên chỉ là các bước chuẩn bị...và đây là phần chính...các bạn phải nêu rõ đc những hoạt động...những trò chơi mà bạn thực hiện trong ngày tổ chức sự kiện đó
bạn phải nêu đc thời gian cụ thể bắt đầu...dự trù thơì gian cho từng hoạt động và địa điểm diễn ra hoạt động phải có địa chỉ cụ thể rõ ràng....dưới đây là một phần ví dụ các bạn có thể tham khảo )
1. Thứ 6 ngày 02/10/2009 tới Bệnh Viện Nhi Trung Ương thăm hỏi và Trao quà cho các em bé mắc bệnh hiểm nghèo.2. 9h sáng chủ nhật ngày 04/10/2009 _ tổ chức đón các em bé nhiễm HIV từ trung tâm đưa về HN đi thăm quan, ăn uống.

· 11h30-15h chiều : xe đưa các em về hội trường Công ty Cổ phần quốc tế Hòa Bình ( một trong các đơn vị tài trợ từ thiện )

địa chỉ : số 1 Ngõ 102 Đường Khuất Duy Tiến. Thanh Xuân. HN để nhóm tình nguyện tổ chức chương trình đón Trung thu, vui chơi, tặng quà cho các em.

D, Các hình thức tài trợ :
(đây là phần kêu gọi tài trợ....khâu này cần tới sự khéo léo của các bạn...các bạn làm sao để ng ta thấy đc việc quyên góp đó rất ý nghĩ nhưng cũng nhẹ nhàng..chứ đừng làm nghiêm trọng hoá vấn đề,như vậy ng ta cũng sẽ ko thích thú với bản kế hoạch của mình lắm đâu..mình cũng có một ví dụ nhỏ cho các bạn tham khảo....^^)

Để góp phần tạo cho các em nhỏ với số phận bất hạnh có một ngày tết Trung Thu vui, ý nghĩa và ấm áp tình cảm yêu thương, chúng tôi kính mong nhận được sự ủng hộ, đóng góp về mặt vật chất và tinh thần từ phía các cá nhân, các tổ chức hảo tâm.Các hình thức tài trợ bao gồm :

Tiền mặt
Quần áo, đồ chơi ( cũ / mới ) cho trẻ em.
Sữa bột cho các em bé sơ sinh.
Sách vở, đồ dung học tập cho các em đang độ tuổi đi học từ lớp 1 – 6.
Bánh kẹo, đồ chơi Trung thu.
Mọi đóng góp, ủng hộ của quý vị và các bạn là vô cùng cần thiết và đáng quý dành cho các em nhỏ. Hãy đồng hành, sẻ chia cùng chúng tôi vì một cuộc sống tốt đẹp hơn cho trẻ em bất hạnh !

CÁC EM NHỚ DỰ TRÙ KINH PHÍ DỰA VÀO SỐ LƯỢNG TRẺ EM THAM GIA ( SỐ LƯỢNG CÁC EM TỰ CHO )
trên đây chỉ là những điều cơ bản cần phải có của một bản kế hoạch.....ngoài ra, các bạn có thể thêm những ý kiến hay những j bạn nghĩ là cần thiết cho bản kế hoạch của bạn...và bản kế hoạch đó phải thể hiện đc năng lực của bạn theo như những yêu cầu đã đc đặt ra trong cuộc thi tuyển quản trò...
CHÚC CÁC BẠN THÀNH CÔNG..^^

ku_sang_yd-k38

ku_sang_yd-k38

e mun dk truc tjep o day duoc k,taj o lop emj pan pho bjen khong duoc ro lam

KhuatThiVanAnh

KhuatThiVanAnh

kođc đâu bạn...các bạn lập danh sách để CLB dể dàng thống kê và cộng điểm cho các bạn...chứ để các bạn tự đăng kí sẽ rất rối...CLB sẽ ko chịu trách nhiệm khi thiếu sót đâu...bạn thông vảm nhé....^^

khacHuy dak36

khacHuy dak36

Các bạn khóa 38 tham gia dự thi vòng 1 sẽ được cộng 1 điểm vào hoạt động sinh hoạt của clb vì trẻ thơ( dù được chọn hay không được chọn) nhưng với một điều kiện bài gửi về phải có đầy đủ các phần được nêu trong bài mẫu trên forum hoặc nhiều hơn thì càng tốt .

khacHuy dak36

khacHuy dak36

VÒNG 1 SẼ ĐƯỢC KÉO DÀI RA HẾT NGÀY MAI THỨ 3 20/11 ^^

Sponsored content

Về Đầu Trang  Thông điệp [Trang 1 trong tổng số 1 trang]