You are not connected. Please login or register

CLB Vì trẻ thơ- Những cảm nhận ban đầu

2 posters

Go down  Thông điệp [Trang 1 trong tổng số 1 trang]

yenduyydk36

yenduyydk36

“Cảm ơn đời mỗi sớm mai thức dậy, ta có thêm ngày nữa để yêu thương”
Xin cảm ơn cuộc đời này đã cho tôi biết bao điều hạnh phúc. Để tôi được uống những dòng sữa ngọt ngào nhất của người mẹ hiền yêu dấu, được bảo bọc, chở che trong tình thương của mái ấm gia đình, được hòa mình với cuộc sống đầy sắc màu để cảm nhận về thiên nhiên và mọi người xung quanh. Những bài học của cuộc đời đã cho tôi biết yêu hơn những gì gần gũi và thân thuộc nhất, biết quý trọng những gì mình đang có, nắm bắt những cơ hội sẽ đến với mình và biết chia sẻ hạnh phúc của mình với những người xung quanh. Vì không khó để chúng ta có được hạnh phúc, hạnh phúc không ở đâu xa, nó ở chính trong bàn tay của mỗi chúng ta. Hạnh phúc là khi ta bên cạnh người bạn của mình lúc bạn ấy cần mình nhất, biết cười khi bạn mình vui, biết an ủi khi bạn buồn, niềm an ủi đó có thể chỉ đơn giản là ngồi im lặng bên cạnh bạn, biết lắng nghe khi bạn mình cần người tâm sự, hay chỉ là một tin nhắn chúc mừng sinh nhật người bạn của mình khi bây giờ mình và bạn ấy ở rất xa nhau... Đó là niềm hạnh phúc trong tình bạn. Còn trong cuộc sống, điều gì sẽ mang lại hạnh phúc cho mỗi chúng ta? Đối với tôi, tôi sẽ rất hạnh phúc khi nhìn thấy những người xung quanh mình hạnh phúc, khi thấy được niềm vui trên gương mặt họ. Sẽ là niềm hạnh phúc khi một lần vô tình bạn đi trên đường nhặt được một cái ví, sau đó bạn tìm gặp chủ nhân của nó và trao lại cho họ; hay cũng có khi trên một chuyến xe buýt bạn nhường chỗ cho một cụ già, một người phụ nữ bế con;hoặc đó là khi bạn đến thăm các cụ già neo đơn; chia sẻ niềm vui với các trẻ em mồ côi, khuyết tật…Rất nhiều những việc mà đôi lúc các bạn xem đó là những việc làm nhỏ nhặt, nhưng thật ra nó sẽ đem đến nhiều niềm hạnh phúc cho những người xung quanh chúng ta.
Thế muốn được hạnh phúc thì đâu khó khăn gì, có điều chúng ta có biết nắm lấy hạnh phúc đó hay không kìa! Mong rằng tất cả mỗi chúng ta đều hạnh phúc và biết trân trọng hạnh phúc của mình!
Mỗi con người sinh ra đều mang một tâm hồn được ấp ủ bởi hoa thơm trái ngọt của tình yêu trần thế. Và tâm hồn trẻ thơ như những tấm lụa bạch trinh trắng, thật ngây thơ và gần gũi. Không biết từ đâu tôi rất thích trẻ em, thích được vui đùa với các em, thích được dạy cho các em những bài học bổ ích.
Đầu năm học, có rất nhiều bỡ ngỡ đến với tôi, khi được phổ biến về các câu lạc bộ của trường, CLB gây ấn tượng và sự tò mò đối với tôi nhất là CLB Vì trẻ thơ. Thoát nghe qua về tên của CLB, thì tôi có nhiều suy nghĩ lắm, tôi thấy quan tâm hơn đến hoạt động của CLB; nhưng tôi biết điều chắc chắn là tôi sẽ được tiếp xúc với các em nhỏ. Không ngần ngại, tôi đã đăng kí vào CLB. Ngày CLB đón tân sinh viên, tôi cũng tham gia, lúc đó tôi mới thấy được những hình ảnh hoạt động của CLB, những việc làm thật ý nghĩa. Rồi tôi sẽ được tiếp xúc với các em khuyết tật, các trẻ em đường phố, mồ côi... Được sẻ chia niềm vui của mình với các em, cùng các em vui đùa, dạy cho các em những điều tốt đẹp... Chỉ mong các em sẽ luôn nở nụ cười tươi, sẽ không phải cảm thấy cô đơn và mặc cảm với số phận; để rồi các em sẽ cảm nhận được ý nghĩa của cuộc sống, thấy yêu cuộc sống này hơn nữa và luôn biết được rằng đâu đó quanh đây, tôi và các bạn vẫn ở bên các em.

khacHuy dak36

khacHuy dak36

wow, văn chương lai láng quá. :cheers: :cheers: :cheers:

yenduyydk36

yenduyydk36

hihi

Sponsored content

Về Đầu Trang  Thông điệp [Trang 1 trong tổng số 1 trang]